lỗi không chấp hành tín hiệu đèn giao thông

Chưa sở hữu bạn dạng dịch giờ đồng hồ Anh của nội dung bài viết này, nhấn vô phía trên nhằm trở lại trang chủ giờ đồng hồ Anh There is no English translation of this article. Click HERE to lớn turn back English Homepage

Ngày hỏi: 15/08/2020

Không chấp hành tín hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông vận tải người tinh chỉnh và điều khiển xe hơi bị xử trị ra sao? Mong ban chỉnh sửa trả lời vướng mắc bên trên. Xin cám ơn!

Bạn đang xem: lỗi không chấp hành tín hiệu đèn giao thông

  • Khoản 5a Điều 5 Nghị ấn định 100/2019/NĐ-CP quy ấn định Phạt chi phí kể từ 3.000.000 đồng cho tới 5.000.000 đồng so với người tinh chỉnh và điều khiển xe cộ xe hơi triển khai một trong số hành động vi phạm sau đây:

    Không chấp hành tín hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông vận tải.

    Ngoài việc bị trị chi phí, người tinh chỉnh và điều khiển xe cộ triển khai hành động vi phạm còn bị vận dụng những kiểu dáng xử trị bổ sung cập nhật tại đây (Khoản 11b,c) :

    - Bị tước đoạt quyền dùng Giấy luật lệ tài xế kể từ 01 mon cho tới 03 tháng;

    - Nếu tạo nên tai nạn thương tâm giao thông vận tải thì bị tước đoạt quyền dùng Giấy luật lệ tài xế kể từ 02 mon cho tới 04 mon.

    Xem thêm: tỉ số tỉ lệ 2 in 1

    Như vậy, tình huống người tinh chỉnh và điều khiển xe hơi ko chấp hành tín hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông vận tải rất có thể bị trị chi phí kể từ 3.000.000 đồng cho tới 5.000.000 đồng.

    Trân trọng!

Nội dung nêu bên trên là phần trả lời, tư vấn của Cửa Hàng chúng tôi giành cho quý khách hàng của LawNet . Nếu quý khách hàng còn vướng vướng, hí hửng lòng gửi về Email: [email protected]


Căn cứ pháp luật của tình huống

Xem thêm: bo oi minh di dau the viet nam season 2

THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI

  • Ban chỉnh sửa LawNet

  • Số 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường. Võ Thị Sáu, quận 3, TP. Hồ Chí Minh.
  • Click nhằm Xem thêm

  • Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, Phường. Võ Thị Sáu, quận 3, TP.HCM
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: [email protected]

Parent company: THU VIEN PHAP LUAT Ltd. Business license No. 32/GP-TTĐT issued by Department of Information and Communications of Ho Chi Minh City on May 15, 2019 Editorial Director: Mr. Bui Tuong Vu - Tel. 028 3935 2079